Saturday, January 16, 2021
Crime

ਨਾਜਾਇਜ਼ ਸਬੰਧ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਵਿਆਹੁਤਾ ਨੂੰ ਗਵਾਉਣੀ ਪਈ ਆਪਣੀ ਜਾਨ

ਮਹਿਲਾ ਵੱਲੋਂ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਸਬੰਧ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰਨ ਤੇ ਨਣਦੋਈਆ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਜ਼ਹਿਰੀਲੀ ਚੀਜ਼ ਦੇ ਕੇ ਵਿਆਹੀ ਹੋਈ ਨੂੰ ਮਾਰਨ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਸਥਾਨਕ ਸਿਵਲ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਮ੍ਰਿਤਕ ਕੁਸੂਮ ਰਾਣੀ ( 35 ) ਪਤਨੀ ਰਾਮ ਗੋਪਾਲ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਦਾ ਪੋਸਟਮਾਰਟਮ ਕਰਵਾਉਦੇ ਸਮੇਂ ਉਸਦੀ ਮਾਤਾ ਸੰਤੋਸ਼ ਰਾਣੀ ਪਤਨੀ ਪਵਨ ਜੈਨ ਬੁਢਲਾਡਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸਦੀ ਲੜਕੀ ਦਾ ਵਿਆਹ 14 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਬਰੇਟਾ ਮੰਡੀ ਦੇ ਰਾਮ ਗੋਪਾਲ ਦੇ ਨਾਲ ਹੋਇਆ ਸੀ ਜਿਸਦੇ 2 ਮਾਸੂਮ ਬੱਚੇ ਹਨ।

punjab

ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਲੜਕੀ ਅਕਸਰ ਫੋਨ ਉੱਤੇ ਦੱਸਦੀ ਸੀ ਕਿ ਉਸਦੇ ਪਤੀ ਦੀ ਭੈਣ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਸੁਨੀਲ ਕੁਮਾਰ ( ਨਣਦੋਈਆ ) ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਸਬੰਧ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਦਬਾਅ ਬਣਾਉਦੀ ਸੀ ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਲੜਕੀ ਅਕਸਰ ਇਸਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰਦੀ ਸੀ ਜਿਸ ਉੱਤੇ ਨਣਦੋਈਆ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਮਾਰ ਕੁੱਟ ਵੀ ਕਰਦਾ ਸੀ। ਬੀਤੀ ਸ਼ਾਮ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸੂਚਨਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਲੜਕੀ ਕੁਸੂਮ ਸਿੰਗਲਾ ਅਚਾਨਕ ਬਿਮਾਰ ਹੋ ਗਈ ਹੈ ਜਿਸਨੂੰ ਅਸੀ ਹਸਪਤਾਲ ਲੁਧਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਲੈ ਕੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਤੁਸੀ ਵੀ ਉੱਥੇ ਪਹੁੰਚ ਜਾਓ।

punjab

ਲੜਕੀ ਦੀ ਮਾਤਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ੱਕ ਹੋਇਆ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਵੱਲੋਂ ਸਾਡੀ ਲੜਕੀ ਨੂੰ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਅਸੀ ਤੁਰੰਤ ਲੁਧਿਆਣਾ ਨੂੰ ਚੱਲ ਪਏ ਜਿੱਥੇ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਹੀ ਸਾਡੀ ਲੜਕੀ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਸੀ। ਪੀੜਤ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਮ੍ਰਿਤਕ ਕੁਸੂਮ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਸੀ ਕਿ ਉਸਦੇ ਨਣਦੋਈਆ ਸੁਨੀਲ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਧਮਕੀ ਦਿੱਤੀ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਉਸਨੂੰ ਜ਼ਹਿਰ ਦੇ ਕੇ ਮਾਰ ਦੇਵੇਗਾ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਆਪ ਵੀ ਮਰ ਜਾਵੇਗਾ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਉਹ ਉਸਦੇ ਨਾਲ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਸਬੰਧ ਬਣਾਏ।

punjab

ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਜਿਲ੍ਹਾ ਪੁਲਿਸ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਮਨਧੀਰ ਸਿੰਘ ਤੋਂ ਮੰਗ ਕਰਦੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਿੰਨੀ ਦੇਰ ਲੜਕੀ ਦੇ ਕਾਤਲਾਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਉਸ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਮ੍ਰਿਤਕ ਦੀ ਦੇਹ ਦਾ ਸੰਸਕਾਰ ਨਹੀਂ ਕਰਨਗੇ। ਅੱਜ ਪੋਸਟਮਾਰਟਮ ਸਮੇਂ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਨੇਤਾ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਚੰਦ ਪ੍ਰਕਾਸ਼, ਮਿਹਰ ਚੰਦ ਖੰਨਾ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਲੋਕ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਨਾਲ ਹਮਦਰਦੀ ਪ੍ਰਗਟ ਕਰਨ ਲਈ ਮੌਜੂਦ ਸੀ।

punjab

ਕੀ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਪੁਲਿਸ ਦਾ
ਇਸ ਸਬੰਧਤ ਥਾਣਾ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਬਲਜੀਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਮ੍ਰਿਤਕ ਦੀ ਮਾਤਾ ਸੰਤੋਸ਼ ਰਾਣੀ ਦੇ ਬਿਆਨ ਤੇ ਨੰਨਦ ਰੇਨੂਕਾ ਗਰਗ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਪਤੀ ਸੁਨੀਲ ਕੁਮਾਰ ਖਿਲਾਫ ਅਲੱਗ – ਅਲੱਗ ਧਾਰਾਵਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰਕੇ ਮੁਲਜ਼ਮ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

up2mark
the authorup2mark

Leave a Reply