Tuesday, October 20, 2020
Crime

ਗਹਿਣੇ ਬਣੇ ਮਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਦਾ ਕਾਰਨ, ਜਾਣੋ ਮਾਮਲਾ…

ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ : ਥਾਣਾ ਬੀ – ਡਿਵੀਜ਼ਨ ਦੇ ਅਧੀਨ ਆਉਂਦੇ ਖੇਤਰ ਕੋਟ ਬਾਬਾ ਦੀਪ ਸਿੰਘ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਝਗੜੇ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਲੜਕੀ ਦੇ ਹੱਥੋਂ ਮਾਂ ਦੀ ਹੱਤਿਆ ਹੋ ਗਈ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਚਰਨਜੀਤ ਕੌਰ ( 70 ) ਨਾਮ ਦੀ ਇੱਕ ਬਜ਼ੁਰਗ ਔਰਤ ਆਪਣੀ ਛੋਟੀ ਲੜਕੀ ਜਸਮੀਨ ਕੌਰ ਦੇ ਨਾਲ ਰਹਿੰਦੀ ਸੀ, ਜੋ ਕਿ ਹਰ ਸਮੇਂ ਤੇ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਲੜਦੀ ਰਹਿੰਦੀ ਸੀ। ਉਸਦਾ ਕਾਰਨ ਇਹ ਸੀ ਕਿ ਜਸਮੀਨ ਕੌਰ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਮੁਖਤਿਆਰ ਸਿੰਘ ਦੇ ਨਾਲ ਸਬੰਧ ਸਨ ਅਤੇ ਉਹ ਉਸਦੇ ਇਸ਼ਾਰੇ ਉੱਤੇ ਚੱਲਦੀ ਸੀ। ਝਗੜੇ ਦਾ ਕਾਰਨ ਮਾਤਾ ਚਰਨਜੀਤ ਕੌਰ ਦੇ ਕੋਲ ਰੱਖੇ ਕੁੱਝ ਗਹਿਣੇ ਬਣ ਗਏ, ਜਿਸਨੂੰ ਉਹ ਹਾਸਲ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਸੀ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਮਾਂ – ਧੀ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਲੜਾਈ ਹੁੰਦੀ ਰਹਿੰਦੀ ਸੀ।

ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਵਿੱਚ ਮ੍ਰਿਤਕ ਚਰਨਜੀਤ ਕੌਰ ਦੀ ਵੱਡੀ ਧੀ ਕੁਲਜੀਤ ਕੌਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ 16 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਜਦੋਂ ਉਹ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਚਰਨਜੀਤ ਕੌਰ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਆਈ ਤਾਂ ਉਸਦੀ ਛੋਟੀ ਭੈਣ ਜੋ ਕਿ ਉਸਦੀ ਮਾਂ ਦੇ ਘਰ ਹੀ ਰਹਿੰਦੀ ਸੀ, ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਲੜ ਰਹੀ ਸੀ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਉਹ ਮਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਗੁੱਥਮ – ਗੁੱਥੀ ਹੋ ਰਹੀ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸਦਾ ਭਰਾ ਆਪਣੀ ਭੈਣ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ ਪਰ ਜਸਮੀਨ ਕੌਰ ਉਸਦੇ ਕਾਬੂ ਨਹੀਂ ਆ ਰਹੀ ਸੀ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਆਰੋਪੀ ਜਸਮੀਨ ਕੌਰ ਨੇ ਮਾਤਾ ਚਰਨਜੀਤ ਨੂੰ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਧੱਕਾ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਉਹ ਡਿੱਗ ਕੇ ਬੇਹੋਸ਼ ਹੋ ਗਈ। ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਉਸਦਾ ਭਰਾ ਉਸ ਨੂੰ ਚੁੱਕ ਕੇ ਨਜ਼ਦੀਕ ਦੇ ਇੱਕ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਲੈ ਗਿਆ ਜਿੱਥੇ ਡਾਕਟਰ ਨੇ ਚਰਨਜੀਤ ਕੌਰ ਨੂੰ ਮ੍ਰਿਤਕ ਐਲਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਕੁਲਜੀਤ ਕੌਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਆਰੋਪੀ ਜਸਮੀਨ ਕੌਰ ਮੌਕੇ ਤੋਂ ਫਰਾਰ ਹੋ ਗਈ ।

ਪੁਲਿਸ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਲੜਕੀ ਜਸਮੀਨ ਕੌਰ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਵਿਆਹੁਤਾ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸਦਾ ਤਲਾਕ ਹੋ ਚੁੱਕਿਆ ਸੀ। ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਉਹ ਜੱਸੀ ਨਾਮ ਦੇ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਸਬੰਧ ਰੱਖਦੀ ਸੀ ਪਰ ਜੱਸੀ ਉਸਨੂੰ ਗੁੰਮਰਾਹ ਕਰਦਾ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਹੋ ਕੇ ਉਹ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਲੜਾਈ ਕਰਦੀ ਰਹਿੰਦੀ ਸੀ। ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਮ੍ਰਿਤਕ ਚਰਨਜੀਤ ਕੌਰ ਦੀ ਮੌਤ ਦੀ ਆਰੋਪੀ ਮੰਨਦੇ ਹੋਏ ਜਸਮੀਨ ਕੌਰ ਨਿਵਾਸੀ ਕੋਟ ਬਾਬਾ ਦੀਪ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਸਾਥੀ ਜੱਸੀ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਧਾਰਾ 304 ਦੇ ਤਹਿਤ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਹੁਣ ਤੱਕ ਦੋਨਾਂ ਚੋਂ ਕਿਸੇ ਦੀ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰੀ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕੀ। ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਸ਼ਹੀਦ ਊਧਮ ਸਿੰਘ ਨਗਰ ਦੇ ਚੌਕੀ ਇੰਚਾਰਜ ਭੂਪਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਕੇ ਆਰੋਪੀਆਂ ਨੂੰ ਫੜਨ ਲਈ ਛਾਪੇਮਾਰੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

up2mark
the authorup2mark

Leave a Reply