Tuesday, October 20, 2020
Bollywood

ਆਖਿਰ ਕਿਉਂ ਕਪੂਰ ਪਰਿਵਾਰ ਵੇਚਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਆਪਣੀ ਵਿਰਾਸਤ ‘RK ਸਟੂਡਿਓ’

ਬਾਲੀਵੁਡ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਪੂਰ ਖਾਨਦਾਨ ਕਾਫੀ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਹਿੰਦੀ ਸਿਨੇਮਾ ਉੱਤੇ ਰਾਜ ਕਰਦਾ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਪੀੜ੍ਹੀ ਦਰ ਪੀੜ੍ਹੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪਰਿਵਾਰ ਹਿੰਦੀ ਸਿਨੇਮਾ ਵਿੱਚ ਫਿਲਮਾਂ ‘ਚ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਆਰ ਕੇ ਸਟੂਡਿਓ ਦਾ ਨਿਰਮਾਣ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਜੋ ਰਾਜ ਕਪੂਰ ਨੇ 70 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਕਰਵਾਇਆ ਸੀ। ਇਸ ਇਤਿਹਾਸਿਕ ਸਟੂਡਿਓ ਵਿੱਚ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਅੱਗ ਲੱਗ ਗਈ ਸੀ ਅਤੇ ਇਸ ਦਾ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਹਿੱਸਾ ਖਰਾਬ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਿਕ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਚੈਂਬੂਰ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਦੋ ਏਕੜ ਵਿੱਚ ਬਣੇ ਇਸ ਸਟੂਡਿਓ ਵਿੱਚ ਆਗ, ਬਰਸਾਤ, ਆਵਾਰਾ, ਸ਼੍ਰੀ 420 , ਸੰਗਮ , ਮੇਰਾ ਨਾਮ ਜੋਕਰ, ਬੌਬੀ ਅਤੇ ਰਾਮ ਤੇਰੀ ਗੰਗਾ ਮੈਲੀ ਵਰਗੀਆਂ ਕਈ ਚੰਗੀਆਂ ਫਿਲਮਾਂ ਦਾ ਨਿਰਮਾਣ ਹੋਇਆ ਹੈ।

RK Studio Sale

ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਕਪੂਰ ਖਾਨਦਾਨ ਨੇ ਆਰਕੇ ਸਟੂਡਿਓ ਨੂੰ ਵੇਚਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਕਪੂਰ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਬਿਲਡਰਸ, ਡੇਵਲਪਰਸ ਅਤੇ ਕਾਰਪੋਰੇਟਸ ਦੇ ਨਾਲ ਇਸ ਮੁੱਦੇ ਉੱਤੇ ਗੱਲਬਾਤ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਿਕ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਕਪੂਰ ਖਾਨਦਾਨ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਘੱਟ ਹੁੰਦੀ ਆਮਦਨ ਅਤੇ ਵੱਧਦੇ ਖਰਚ ਦੇ ਕਾਰਨ ਆਰਕੇ ਸਟੂਡਿਓ ਨੂੰ ਵੇਚਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਰਾਜ ਕਪੂਰ ਦੀ ਪਤਨੀ ਕ੍ਰਿਸ਼ਣਾ ਰਾਜ ਕਪੂਰ ਸਮੇਤ ਪੂਰੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਮਿਲਕੇ ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਹੈ। ਸੂਤਰਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸਟੂਡਿਓ ਵੇਚਣ ਦਾ ਇੱਕ ਕਾਰਨ ਇਹ ਵੀ ਹੈ ਕਿ ਅੱਜ ਕੱਲ੍ਹ ਕੋਈ ਵੀ ਇੰਨੀ ਦੂਰ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਲਈ ਆਉਣਾ ਨਹੀਂ ਚਾਹੁੰਦਾ, ਕਿਉਂਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਹਨ੍ਹੇਰੀ ਜਾਂ ਫਿਰ ਗੋਰੇਗਾਂਵ ਵਿੱਚ ਲੋਕੇਸ਼ਨ ਸੌਖੀ ਮਿਲ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਰਿਸ਼ੀ ਕਪੂਰ ਨੇ ਸਟੂਡਿਓ ਨੂੰ ਆਧੁਨਿਕ ਟੈਕਨੋਲਾਜੀ ਦੇ ਨਾਲ ਫਿਰ ਤੋਂ ਤਿਆਰ ਕਰਾਉਣ ਦੀ ਇੱਛਾ ਜਤਾਈ ਸੀ ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵੱਡੇ ਭਰਾ ਰਣਧੀਰ ਕਪੂਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਵਿਵਹਾਰਕ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਰਣਧੀਰ ਕਪੂਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਾਂ , ਅਸੀਂ ਆਰ ਕੇ ਸਟੂਡਿਓ ਨੂੰ ਵੇਚਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਹ ਵਿਕਰੀ ਲਈ ਉਪਲੱਬਧ ਹੈ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਿਕ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਬਾਲੀਵੁਡ ਅਤੇ ਪਾਲੀਵੁਡ ਦੇ ਸਾਰੇ ਹੀ ਸਿਤਾਰੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਕਾਫੀ ਐਕਟਿਵ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਅਕਸਰ ਹੀ ਇਹ ਸਿਤਾਰੇ ਐਕਟਿਵ ਰਹਿਣ ਦੇ ਨਾਲ – ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਸ ਬਾਰੇ ਆਪਣੇ ਫੈਨਜ਼ ਨੂੰ ਅਪਡੇਟ ਕਰਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ।

up2mark
the authorup2mark

Leave a Reply